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benki hiyo inafaryia bazi ,

“Tunafuraha Lubabidhi  madawst ra
meza kwa shule taty katika Wilaya ya ala

Ulega aja

AtoNaAr] ya 1AMUOAZA, FIUSSEIT Ve T
Apongeza  benki  hiyn  lewa l1ysaidia
maendelen ya shule Iy miaka mingi s4sa
na uongeza lanra

Ll“llal\ e 2.

na

ng'ombe lipa maziwa

Kagera
NA MWANDISHI WETU

MWENYEKITI wa Umoja wa Wanawake
Tanzania (UWT Mary  Chatanda,
ameipongeza Wizara ya Mifugo na Uvuvi
kwa kuazisha programu ya kopa ngombe
lipa maziwa yenye lengo la kuwawezesha
vijana kujiimarisha kiuchumi.

Akizungumza jana katika ziara ya
Mwenyekiti wa UWT Taifa, Chatanda
alisema fursa hiyo ni nzuri kwani program
hiyo itawahakikishia vijana hususan
wanawake kuimarika kiuchumi kupitia
sekta ya mifugo.

"Wizara imepata waziri kijana ambaye
ana uwezo mkubwa wa kuhakikisha
malengo ya Serikali ya Awamu ya Sita
yanatimia kwa upande wa Mifugo na
Uvuvi na wananchi wanafurahia matunda
hayo.

Aliongeza kuwa: “Wanufaika wa

program hii wapo 58,747 ambapo

wanawake 17545 wakiwemo vijana
624 katika Mkoa wa Kagera, niwaombe
muendelee kuwapa fursa hiyo zaidi
wanawake na vijana ili wajiinue zaidi
katika uchumi.”

Chatanda alishauri usimamizi wa
ngombe hao kupewa kipaumbele
pamoja na vijana wanaowezeshwa
kupitia program hiyo kupewa elimu zaidi
itakayowafanya kunufaika zaidi kiuchumi,

Kwa upande wake, Waziri wa Mifugo
na Uvuvi, Abdallah Ulega, alimshukuru
Mwenyekiti Chatanda kwa kuendeles
kutoa elimu katika maeneo yote nchini
ikiwemo Mkoa wa Kagera kwa kuwa ziara
ya UWT Taifa itawaelewesha wanawake
kuchangamkia fursa hiyo.

Ulega alisema serikali ipo kwa ajili ya
kinamama na vijana katika kuhakikisha
wanapewa fursa za kiuchumi, hivwe
niwaombe wanawake na  vijana
kuchangamkia fursa hiyo ‘muhimu
kiuchumi.
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